อยากให้พ่อเลิกเหล้ามากๆต้องทำไงดีคะ

21 พ.ย. 60 19:33:18 7425

สวัสดีค่ะ คือหนูอยากให้พ่อเลิกเหล้ามากเลยค่ะ เพราะเวลาที่พ่อเมาเข้าบ้านมาทีไรทะเลาะกับแม่ทุกครั้ง ทำงานได้เงินมาก็แบ่งไปกินเหล้าหมดจนการเงินทางบ้านมีปัญหา คือหนูยังเรียนอยู่กำลังจะขึ้นมหาลัย ก่อนหน้านี้พ่อเคยดื่มเหล้าจนเกิดอุบัติเหตุนอนโรงพยาบาล1คืน แต่หนูกับแม่ก็ไม่ได้ไปเยี่ยมเลยนะคะเพราะแม่ไม่ชอบพ่อดื่มเหล้าเองทำตัวเองทั้งนั้น หนูกับพี่ชายไม่รู้จะพูดยังไงเลยได้แต่รอพ่อกลับบ้านมาคือให้เพื่อนพ่อมาส่งที่บ้านอ่ะค่ะ หลังจากเหตุการณ์นั้นพ่อก็หยุดดื่มเหล้าประมาณ3เดือนนิดๆและก็กลับมาดื่มอีก เป็นแบบนี้มาตั้งแต่หนูจำความได้ พ่อหยุดดื่มเหล้าได้นานที่สุดคือ3เดือนแล้วก็กลับมาดื่นอีกเป็นแบบนี้มาตลอดเลยค่ะ คือหนูเครียดมาก พ่อเคยพูดว่าจะเลิกเหล้าแต่ก็เหมือนเดิมหนูควรทำไงดีคะ ที่ตัดสินใจมาตั้งกระทู้กับทางเพจก็เพราะหนูพึ่งทะเลาะกับพ่อมาค่ะ หนูไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ ขอโทษที่ยาวไปหน่อยนะคะ

โดย Chanitsara

0 ความคิดเห็น

สถานบำบัด

ศูนย์ปรึกษาเพื่อการเลิกสุราและการเสพติด (1413 สายด่วนเลิกเหล้า) (ภายใต้คณะแพทยศาสตร์)

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
ที่อยู่ อาคารจุฬาพัฒน์ 14
254 ถนนพญาไท แขวงวังใหม่ เขตปทุมวัน กรุงเทพมหานคร 10330

ติดต่อประสานงาน
คุณ สุชาครีย์ พิบูลธรรมศักดิ์

โทรศัพท์ : 0830872879, มือถือ : , โทรสาร : อีเมล์ : 1413alcoholhelpcenter@gmail.com, เว็บไซต์ www.1413.in.th